Mtangazaji na baba mwanzilishi wa Kikundi hiki kisicho cha Serikali

Msingi wa Mosoj Ph’unchay uko ndani ya jiji kuu la Cochabamba, iko kati ya barabara za Circunvalación na barabara ya Mercedes Cabrera (nafasi ya Pacata Baja).

Mtangazaji na baba mwanzilishi wa Kikundi hiki kisicho cha Serikali (NGO) ni Romero. Uanzishwaji huo uliundwa miaka 15 hapo zamani, kuwatunza watoto waliochomwa na mali zilizozuiliwa na ili watu wasiachane na suluhisho kwa sababu ya umbali kutoka kwa mali zao.

Maelezo ya Romero kwamba hatua zimechukuliwa kupata mengi kutoka kwa msukumo. Kwa hivyo, mnamo 2018 maendeleo ya hospitali ya watoto waliochomwa ilianza.

Kwa sasa, miundombinu ina vyumba viwili vya kazi. Inayo nafasi ya mapokezi, chumba tayari, chumba cha dharura, chumba cha tiba ya mwili; na kuna vyumba vya ukarabati, kati ya zingine. Kwa kuongezea ni kama nyumba mahali ambapo watoto 13 wanaweza kushika. Wana nafasi ya burudani kwa watoto wachanga ambao huweka. Kwa kuongeza wana vyumba vya kufulia, maghala, jikoni, chumba cha kupumzika, mahali pa kazi, kati ya zingine.

Halafu tena, Romero anaelezea kuwa janga hilo pia liliwaathiri. “Fikiria juu ya {kuwa} mtoto hufa kutokana na COVID-19, wanatushikamana,” alisema, na kupanua macho yake.

Kwa kuongezea, inasema kwamba kwa mazungumzo wamekuwa katika nafasi ya kupata gia kwa utunzaji wa watu walioathirika zaidi. Ni msaada kutoka Italia. Wakati janga linapita, wanapanga kushikilia taratibu zote za kuwa nazo hospitalini. Kama vile, anaelezea kwamba vikundi vinapofika, hospitali inaweza kufunguliwa rasmi, kwa kuwa imejaa kimuundo.

Kwa kuongeza inaashiria kuwa anajua kuwa mtoto aliyechomwa moto huenda kwa njia ya maumivu ya fujo. Kwa hivyo njia moja ya kuwatuliza ni kwa anesthesia. Walakini, wakati mtu anajumuisha kuona maendeleo ya uchawi ndani ya mtu aliyeathiriwa, sio kiwewe. Romero anataja kuwa lengo lake ni kwa wanaougua kupata afya bora na kwa hivyo wanaweza “kujiendeleza” kwa maisha yao yote.

“Ni vizuri kuwafanyia kazi, wasipate tuzo ya pesa, hata hivyo kujiridhisha. Angalia kucheza kwa mtoto mdogo au fanya shughuli za michezo. Ni nzuri ”, anasema baba mwanzilishi wa taasisi hiyo.

Maoni ya Romero kwamba wanapata msaada kutoka kwa serikali ya shirikisho kama taasisi isiyo ya faida. “Angalia masuala ambayo tumepata. Sehemu yote ni msaada, ”anasema, akionesha mipira 2 ya dawa za mwili, vitu vya kuchezea na vitengo vichache.

Kama vile, yeye hutoa kwamba wanafikiria kufanya viwango vya uzamili katika maeneo mazuri ya kutoa msaada wa kifedha kwa msukumo. Vivyo hivyo, anafikiria kuwa yeye ana mengi ya kufanya kazi na jambo muhimu ni kufundisha watu.

“Ninajisikia vizuri na napenda kazi yangu. Lazima uwe kama mtoto mwingine kila unaposhughulika nao, ili waweze kuelezea maumivu yao na wasione haya kamwe. Tunapaswa kukaa na kushiriki nao “, aliongeza daktari kwa furaha na usalama.