Tunashiriki mahojiano na mtaftaji wa urithi wa mashariki

Mwanamuziki na mtunzi José Antonio Moreno alidhani njia ya Kukuza Utamaduni na Uvumbuzi chini ya shida muhimu. Sekta hiyo inapita kwa sekunde muhimu, ikiuliza msaada na fedha ili kupunguza hali yake ndani ya uso wa janga hilo; pamoja na kukabiliana na Wizara ya Tamaduni, Utawala wa Jumuiya na Ukoloni na fedha zilizopungua sana, kwani taasisi inayofanana imeanzisha kwenye hafla kadhaa.

Tunashiriki mahojiano na mtaftaji wa urithi wa mashariki na mamlaka mpya ambaye alionyesha kuwa vifurushi 4 vinatekelezwa ili kupunguza janga la uvumbuzi, pamoja na mipango yao ya muda mrefu na uhusiano wao na sanaa na mila.

Swali: Je! Ni nini mahitaji ya haraka zaidi ambayo umegundulika ndani ya sekta ya kitamaduni katika wiki za kwanza za kazi?

Jibu: Tutagundua matakwa kadri muda unavyokwenda, hata hivyo moja ya haraka sana ni kwamba tamaduni zetu zinapaswa kusambazwa na kukuza kila eneo la nchi nzima na kwa kuongezea nje ya mipaka yetu, hata hivyo ikiwa na muhuri wa Bolivia kujiepusha na ugawaji . kutoka mataifa tofauti kuliko yetu. Sasa, jambo moja ambalo linasisitiza ni ufafanuzi wa Mfumo wa Udhibiti wa Tamaduni na Udhibiti wa Wasanii, mahali tunafanya kazi karibu 24/7 kuwasilisha moja ya bora kwa wasanii wetu kutoka sekta zote za taifa.

Swali: Ni majukumu gani au mipango gani imetekelezwa na kitengo cha Ukuzaji wa Utamaduni na Uvumbuzi kwa muda mfupi huu?

J: Maombi yanafanywa kutoka kwa vitu tofauti kabisa vya utawala: Los Artistas Vuelven a Los Escenarios (maonyesho ya moja kwa moja ya dijiti), Gundua Bolivia na Wasanii wake (kwa wasanii wa plastiki na fasihi) na Tuzo ya Kitaifa ya Vijana Muralism, kati ya zingine; pamoja na kupanga vitendo tofauti kabisa kwa uanzishaji wa kitamaduni.

Swali: Je! Ni mipango gani iliyobuniwa ndani ya muda wa kati na mrefu kusaidia wasanii na watendaji ndani ya uwanja wa kitamaduni, ambao umeathiriwa na janga la coronavirus?

J: Vifurushi haswa ambavyo vilizinduliwa si muda mrefu uliopita ni kusaidia wasanii ambao wanaenda kwa wakati mgumu wakati huu wa janga. Wao ni vifurushi mahali msanii anapokea malipo ya pesa kwa maonyesho ya moja kwa moja, maonyesho au maonyesho ambayo anapeana na hufanya kutambuliwa karibu.

S: Je! Ni kwa namna gani José Antonio Moreno anahusiana na ulimwengu wa mila na sanaa? Je! Imekuwa taaluma gani kama msanii?

J: Urafiki wangu na kazi za sanaa na mila zimefungwa sana, tangu utoto wangu nilikuwa na kiunga fulani na muziki na naweza kusema kwamba, kwa miaka 5 tu imepitwa na wakati, nilikuwa tayari ninajua kuwa ningetaka kujitolea mwenyewe. Mimi ni mtoto wa mtunzi maarufu wa Santa Cruz-Chiquitano José René Moreno Kreidler na mwimbaji Rosalía Peña. Baba yangu alinitia ndani kazi ya sanaa na upendo kwa Mungu, mila yangu, hadithi zetu, kutetea kile kinachotutambulisha na kutuonyesha kama watu wa Bolivia, kwa sababu yake nilielewa kuwa kwa kazi ya sanaa na nje ya jadi sasa hatuna kitambulisho. Katika umri wa miaka 8 nilirekodi na lebo ya Lauro y Cía. albamu yangu ya kwanza. na mkusanyiko wa watu wa kitaifa wa Bolivia na muziki wa Amerika Kusini; katika umri wa miaka 10 diski / kaseti ya pili na nyimbo za jadi za Krismasi, kila aina ya muziki na nyimbo ndani ya eneo la umma. Kuanzia umri wa miaka 14, pamoja na kujitolea kwa majukumu yangu kama mwanafunzi wa chuo kikuu, sikupuuza uimbaji na nilitoa umuhimu hasa kwa ukufunzi wangu wa sauti / ala.

Swali: Je! Unapanga kuandaa toleo jipya kabisa la Tuzo za Fasihi Kitaifa baada ya kutokuwepo kwako mnamo 2020?

J: Mwaka huu uamuzi unaweza kufanywa na kuzinduliwa mwishoni mwa Julai au mapema Agosti.